|
โรงเรียน : โรงเรียนป่าพะยอมพิทยาคม |
ผู้ควบคุม : พรภวิษย์ ทับชุม |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 1 ชื่อเรื่อง |
นวัตกรรม AI เพื่อการอ่านผลฟิล์ม CT Brain ของโรคอัลไซเมอร์ |
1 |
นายทัศน์พล ฉิมฉิน |
ม.5 |
2 |
น.ส.กชนุช จันทร์แจ่ม |
ม.5 |
3 |
น.ส.กมลวรรณ นุ่มดี |
ม.5 |
|
โรงเรียน : พิมานพิทยาสรรค์ |
ผู้ควบคุม : ว่าที่ร้อยตรีหญิงเจ๊ะอับเซ๊าะ กาสาเอก |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 2 ชื่อเรื่อง |
การดึงประสิทธิภาพ CO2 จากต้นยางพารา |
4 |
นายอภิสิทธิ์ หลงเจ๊ะ |
ม.6 |
5 |
น.ส.อัสวีญา แกสมาน |
ม.6 |
|
โรงเรียน : สตรีพัทลุง |
ผู้ควบคุม : นางสาวไมตรี สุดเรือง |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 3 ชื่อเรื่อง |
น้ำยาสกัดจากกฤษณาและพิมเสนช่วยในการบำรุงปอด และเครื่องพ่นไอน้ำบำบัดฝุ่น pm 2.5 |
6 |
น.ส.ปัณฑารีย์ ปิยดิลก |
ม.5 |
7 |
น.ส.ณัฐญา ภูแช่มโชติ |
ม.5 |
|
โรงเรียน : เร๊าะห์มานีย๊ะห์ |
ผู้ควบคุม : นางสาวยามีละห์ ดอลอ |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 4 ชื่อเรื่อง |
สมุนไพรบรรเทาอาการท้องอืด |
8 |
น.ส.ดั่งปราถนา หมันจิต |
ม.5 |
9 |
น.ส.ตัสณีมย์ หมูดเด็น |
ม.5 |
10 |
น.ส.บิสมินลา หมินเย๊าะ |
ม.5 |
|
โรงเรียน : โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย นครศรีธรรมราช |
ผู้ควบคุม : นางสาวดวงกมล เกลี้ยงแก้ว |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 5 ชื่อเรื่อง |
แผ่นฟิล์มเพื่อชะลอการสุกของผลไม้เสริมด้วยสารสกัดแทนนินจากเมล็ดมะขามเพื่อยับยั้งเชื้อ Staphylococcus aureus |
11 |
น.ส.ชนัญธิดา เพ็ชรมณี |
ม.6 |
12 |
น.ส.สุภารัตน์ ทองปรีชา |
ม.6 |
|
โรงเรียน : โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย นครศรีธรรมราช |
ผู้ควบคุม : นางสาวดวงกมล เกลี้ยงแก้ว |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 6 ชื่อเรื่อง |
แผ่นฟิล์มเพื่อชะลอการสุกของผลไม้เสริมด้วยสารสกัดแทนนินจากเมล็ดมะขามเพื่อยับยั้งเชื้อ Staphylococcus aureus |
13 |
น.ส.ชนัญธิดา เพ็ชรมณี |
ม.6 |
14 |
น.ส.สุภารัตน์ ทองปรีชา |
ม.6 |
|
โรงเรียน : โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย นครศรีธรรมราช |
ผู้ควบคุม : นางสาวดวงกมล เกลี้ยงแก้ว |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 7 ชื่อเรื่อง |
แผ่นฟิล์มเพื่อชะลอการสุกของผลไม้เสริมด้วยสารสกัดแทนนินจากเมล็ดมะขามเพื่อยับยั้งเชื้อ Staphylococcus aureus |
15 |
น.ส.สุภารัตน์ ทองปรีชา |
ม.6 |
16 |
น.ส.ชนัญธิดา เพ็ชรมณี |
ม.6 |
|
โรงเรียน : โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย นครศรีธรรมราช |
ผู้ควบคุม : นางสาวดวงกมล เกลี้ยงแก้ว |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 8 ชื่อเรื่อง |
แผ่นฟิล์มเพื่อชะลอการสุกของผลไม้เสริมด้วยสารสกัดแทนนินจากเมล็ดมะขามเพื่อยับยั้งเชื้อ Staphylococcus aureus |
17 |
น.ส.สุภารัตน์ ทองปรีชา |
ม.6 |
18 |
น.ส.ชนัญธิดา เพ็ชรมณี |
ม.6 |
|
โรงเรียน : โรงเรียนเทศบาล ๕ (วัดหัวป้อมนอก) |
ผู้ควบคุม : นางสาวสาวบน เด็นหมัด |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 9 ชื่อเรื่อง |
การศึกษาปริมาณน้ำที่ส่งผลต่อสมบัติของฉนวนกันความร้อนจากโฟมพอลิยูรีเทน |
19 |
นายกฤษเรช ธนาทิพพิมน |
ม.6 |
20 |
น.ส.จุฑามาศ ตรีอารมณ์ |
ม.6 |
21 |
น.ส.อารยา เพ็ชรพันธ์ |
ม.6 |
|
โรงเรียน : ทุ่งสง |
ผู้ควบคุม : ครูสุรัสวดี มณี |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 10 ชื่อเรื่อง |
อุปกรณ์ตรวจวัดฟอสเฟตจากกระดาษ (Paper sensor) |
22 |
น.ส.ณัฐชนันท์ รัตนพันธ์ |
ม.6 |
23 |
น.ส.ณัฐชุตา สมมิตร |
ม.6 |
24 |
น.ส.นภกมล แก้วสม |
ม.6 |
|
โรงเรียน : โรงเรียนแสงทองวิทยา |
ผู้ควบคุม : ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นิสาพร มูหะมัด, นางสาวกิตติกา ทิพย์ศรีมงคล |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 11 ชื่อเรื่อง |
การศึกษาสารสกัดจากใบทุเรียนเทศเพื่อนำไปสู่การพัฒนาผลิตภัณฑ์ครีมกันแดด 3 in 1 |
25 |
นายคีตภัทร เก้าเอี้ยน |
ม.6 |
26 |
นายคีฏณภัจจ์ เก้าเอี้ยน |
ม.4 |
|
โรงเรียน : พิมานพิทยาสรรค์ |
ผู้ควบคุม : นาง วาสินี ขจีรัมย์ |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 12 ชื่อเรื่อง |
น้ำหมัดจาวปลวก รักษาหน้ายาง |
27 |
นายสุริยา เกื้อสกุล |
ม.6 |
28 |
นายสรนันท์ ชุมชาติ |
ม.6 |
29 |
นายสุทิวัส สุรรณสะอาด |
ม.6 |
|
โรงเรียน : โรงเรียนตาร์เบียตุลวาตันมูลนิธิ |
ผู้ควบคุม : นางสาวซูไฮนี มูซอ |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 13 ชื่อเรื่อง |
บราวนี่โปรตีนถั่วเขียว สาหรับผู้แพ้ไข่ไก่ และมังสวิรัติ |
30 |
น.ส.ฟารีดา กาโฮง |
ม.6 |
31 |
นายมูฮัมหมัดอัสรี สาแม |
ม.6 |
32 |
นายตัรมีซี มะยาซิง |
ม.6 |
|
โรงเรียน : คันธพิทยาคาร |
ผู้ควบคุม : นายดนัยศักดิ์ ทองคำ และ นางสาวแววตา ชัยเดชะ |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 14 ชื่อเรื่อง |
ประสิทธิภาพของผงอบเชยและโป๊ยกั๊กในการยับยั้งเชื้อรา Rhizopus sp. ที่คัดแยกได้จากขนมปัง |
33 |
น.ส.สุธิดา ทองขาว |
ม.6 |
34 |
น.ส.ขวัญสิริ เกตุดำ |
ม.5 |
35 |
น.ส.วัชรีพร คชรัตน์ |
ม.5 |
|
โรงเรียน : อัตตัรกียะห์อิสลามียะห์ |
ผู้ควบคุม : นางสาวซัมซูรียาตี สะแลแม |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 15 ชื่อเรื่อง |
สบู่จากสารสกดั การบูรต้านเชื้อแบคทีเรีย Staphylococcus aureus รักษาโรคผิวหนังอักเสบ |
36 |
น.ส.อามานี หะยีสาเเม |
ม.6 |
37 |
น.ส.มัยมูน ยะนาบาเนง |
ม.6 |
38 |
น.ส.อาฟาฟ สามาเล๊ะ |
ม.6 |
|
โรงเรียน : อัตตัรกียะห์อิสลามียะห์ |
ผู้ควบคุม : นางสาวซัมซูรียาตี สะแลแม |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 16 ชื่อเรื่อง |
สบู่จากสารสกัดการบูรต้านเชื้อแบคทีเรีย Staphylococcus aureus รักษาโรคผิวหนังอักเสบ |
39 |
น.ส.อามานี หะยีสาเเม |
ม.6 |
40 |
น.ส.อาฟาฟ สามาเล๊ะ |
ม.6 |
41 |
น.ส.มัยมูน ยะนาบาเนง |
ม.6 |
|
โรงเรียน : สตรีระนอง |
ผู้ควบคุม : นายรนนท์ นุ่นสิงห์ |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 17 ชื่อเรื่อง |
การขยายพันธุ์พลับพลึงธารพืชใกล้สูญพันธุ์ด้วย Thidiazuron, N6-(2-Isopentenyl) Adenine และ Benzyladenine ในสภาพปลอดเชื้อ และการศึกษาผลของอนุภาคซิลเวอร์นาโน ต่อการชักนำให้เกิดเป็นต้นที่สมบูรณ์ก่อนนำออกปลูก |
42 |
น.ส.กิตติกา รังสิศิริไพบูลย์ |
ม.5 |
43 |
น.ส.เกตุศินี มั่นคง |
ม.5 |
44 |
น.ส.ธนัญชนก สุขสมัย |
ม.5 |
|
โรงเรียน : โรงเรียนเหนือคลองประชาบำรุง |
ผู้ควบคุม : นางสาวภัทรินธรณ์ บัวแก้ว และนางสาวประไพภรณ์ สรวงชัยภูมิ |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 18 ชื่อเรื่อง |
วัสดุคอมโพสิตชีวภาพจากพอลิแลกติกแอซิด(PLA) แป้งมันสำปะหลัง ยางแท่ง STR5L ลดการใช้หนังเทียม |
45 |
น.ส.มัชฌิมา จันทร์รุ่งเรือง |
ม.5 |
46 |
น.ส.ชญานิศ หอแก้ว |
ม.5 |
47 |
นายกฤษณรงค์ ซ้อนขำ |
ม.5 |
|
โรงเรียน : โรงเรียนเหนือคลองประชาบำรุง |
ผู้ควบคุม : นางสาวภัทรินธรณ์ บัวแก้ว และนางสาวประไพภรณ์ สรวงชัยภูมิ |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 19 ชื่อเรื่อง |
วัสดุคอมโพสิตชีวภาพจากพอลิแลกติกแอซิด(PLA) แป้งมันสำปะหลัง ยางแท่ง STR5L ลดการใช้หนังเทียม |
48 |
นายกฤษณรงค์ ซ้อนขำ |
ม.5 |
49 |
น.ส.ชญานิศ หอแก้ว |
ม.5 |
50 |
น.ส.มัชฌิมา จันทร์รุ่งเรือง |
ม.5 |
|
โรงเรียน : โรงเรียนมัธยมวัดควนวิเศษมูลนิธิ |
ผู้ควบคุม : อาจารย์เพ็ญนภา โกเอี้ยน |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 20 ชื่อเรื่อง |
โครงงานปุ๋ยน้ำซาวข้าว3in1 (Rice washing liquid fertilizer 3 in 1) |
51 |
น.ส.ถัณฑิลา คงจริง |
ม.6 |
52 |
น.ส.กานต์ทิตา ดีมาก |
ม.5 |
53 |
นายอิทธิพัทธ์ ทองเพิ่ม |
ม.6 |
|
โรงเรียน : สาธิตมหาวิทยาลัยทักษิณ ฝ่ายมัธยม |
ผู้ควบคุม : ผศ.ดร.เนตรนภา ชะนะ |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 21 ชื่อเรื่อง |
คุณสมบัติต้านอนุมูลอิสระ และยับยั้งเอนไซม์ไทโรซิเนสของนาโนอิมัลชันที่มีสารสกัดจากเปลือกเงาะเพื่อใช้ในผลิตภัณฑ์บำรุงผิวกาย |
54 |
น.ส.ลักษิกา คงจันทร์ |
ม.6 |
55 |
น.ส.รัชสิริ เทพเนียม |
ม.6 |
56 |
น.ส.ณัฐฐานันท์ บุญช่วย |
ม.4 |
|
โรงเรียน : โรงเรียนอบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์ |
ผู้ควบคุม : นายกาเมน หมัดอะหวัง และนางสาวอัญชนา ราชพิบูลย์ |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 22 ชื่อเรื่อง |
ประดิษฐ์ผลิตภัณฑ์วัสดุหนังวีแกน (Vegan) จากเส้นใยเปลือกทุเรียน |
57 |
น.ส.รุ่งนภา ชูแก้ว |
ม.6 |
58 |
น.ส.วาสิตา เที่ยงสนิท |
ม.6 |
59 |
นายภัทรธร มูเก็ม |
ม.4 |
|
โรงเรียน : โรงเรียนบูรณะรำลึก จังหวัดตรัง |
ผู้ควบคุม : นางสาวเบญญารัตน์ หนูแก้ว |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 23 ชื่อเรื่อง |
ศึกษาฤทธิ์ต้านอนุมูลอิสระและปริมาณสารฟีนอลิกโดยรวมจากข้าวซีบูกันตังข้าวหอมกระดังงาและข้าวสังข์หยด |
60 |
น.ส.ธัญจิรา คงสุดรู้ |
ม.5 |
61 |
น.ส.สุภาภรณ์ ภิรมย์ทอง |
ม.5 |
62 |
น.ส.ณฤดี พรหมสุวรรณ |
ม.5 |
|
โรงเรียน : เบญจมราชูทิศ |
ผู้ควบคุม : นางผกากรอง โยธารักษ์ |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 24 ชื่อเรื่อง |
การดัดแปรหมู่ฟังก์ชันของซิลิกาจากแกลบข้าวกับหมู่อะมิโนไซเลนด้วยวิธีไมโครเวฟสำหรับการดูดซับสังกะสีในน้ำ |
63 |
น.ส.มัชญานัน ศิวิไล |
ม.6 |
64 |
น.ส.สิตางค์ ชำนาญกิจ |
ม.6 |
65 |
น.ส.อพิชญา กลมเกลี้ยง |
ม.6 |
|
โรงเรียน : โรงเรียนมัธยมวัดควนวิเศษมูลนิธิ |
ผู้ควบคุม : อาจารย์ ชนัญญา ไกรเทพ |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 25 ชื่อเรื่อง |
โครงงานเปรียบเทียบประสิทธิภาพธูปจิ๋วจากใบมะกรูดและใบโหระพาในการไล่ยุง |
66 |
น.ส.หฤภคพร พลวัฒน์ |
ม.6 |
67 |
น.ส.ปริศนา นามวงค์ |
ม.6 |
68 |
น.ส.น้ำทิพย์ เลี่ยนยงค์ |
ม.5 |
|
โรงเรียน : วิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย สตูล |
ผู้ควบคุม : นางสาวผาณิดา แลหมัน |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 26 ชื่อเรื่อง |
เครื่องอบรองเท้าลดแบคทีเรียด้วยก๊าซโอโซน |
69 |
นายณัฏฐชัย แจ่มขุนทด |
ม.6 |
70 |
น.ส.รัญชนา แดงฤทธิ์ |
ม.6 |
|
โรงเรียน : โรงเรียนเบญจมราชูทิศ |
ผู้ควบคุม : นางผกากรอง โยธารักษ์ |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 27 ชื่อเรื่อง |
การดัดแปรหมู่ฟังก์ชันของซิลิกาจากแกลบข้าวกับหมู่อะมิโนไซเลนด้วยวิธีไมโครเวฟสาหรับการดูดซับสังกะสีในน้า |
71 |
น.ส.สิตางค์ ชำนาญกิจ |
ม.6 |
72 |
น.ส.อพิชญา กลมเกลี้ยง |
ม.6 |
73 |
น.ส.มัชญานัน ศิวิไล |
ม.6 |
|
โรงเรียน : โรงเรียนเบญจมราชูทิศ |
ผู้ควบคุม : นางผกากรอง โยธารักษ์ |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 28 ชื่อเรื่อง |
การดัดแปรหมู่ฟังก์ชันของซิลิกาจากแกลบข้าวกับหมู่อะมิโนไซเลนด้วยวิธีไมโครเวฟสาหรับการดูดซับสังกะสีในน้า |
74 |
น.ส.มัชญานัน ศิวิไล |
ม.6 |
75 |
น.ส.สิตางค์ ชำนาญกิจ |
ม.6 |
76 |
น.ส.อพิชญา กลมเกลี้ยง |
ม.6 |
|
โรงเรียน : ท่าศาลาประสิทธิ์ศึกษา |
ผู้ควบคุม : นางสาวชไมพร แก้วหีด |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 29 ชื่อเรื่อง |
การสกัดใบกระท่อมเพื่อศึกษาปริมาณสารแทนนินและประสิทธิภาพในการช่วยติดสีย้อม |
77 |
นายภูธเนศ มีสัจ |
ม.6 |
78 |
น.ส.ปัทมวรรณ ส่งศรี |
ม.6 |
79 |
น.ส.ภัทราภรณ์ ศรีธามาศ |
ม.6 |
|
โรงเรียน : ป่าพะยอมพิทยาคม |
ผู้ควบคุม : นายอภิสิทธิ์ นุ้ยคง |
|
ใบสมัครเข้าร่วมแข่งขัน
|
ทีม 30 ชื่อเรื่อง |
เรื่อง การศึกษาสูตรอาหารและปัจจัยแสงที่มีผลต่อการขยายพันธุ์และยืดอายุของไส้เดือนฝอยสายพันธุ์ไทย (Study of food formular and light factors affecting the propagation and Shelf life of Steinernema sp. Thai strain.) |
80 |
นายธนกฤต แก้วเกื้อ |
ม.5 |
81 |
น.ส.เบญญาภา เอียดหนักขัน |
ม.4 |
82 |
นายอภิวิชญ์ ชูสังข์์ |
ม.5 |